อีกกี่วัน ท่อส่งน้ำที่ส่งไปยัง หมู่บ้านแถว"บางปูเก่า"ถึงจะเส

Moderator: admin

อีกกี่วัน ท่อส่งน้ำที่ส่งไปยัง หมู่บ้านแถว"บางปูเก่า"ถึงจะเส

โพสต์โดย Facebook » 07 ก.ย. 2012 17:10

NeaZaa Bangpoo ถึง สำนักงานเทศบาลตำบลบางปู
3 ชั่วโมงที่แล้ว ·
อยากจะทราบว่าอีกกี่วัน ท่อส่งน้ำที่ส่งไปยัง หมู่บ้านแถว"บางปูเก่า"ถึงจะเสร็จครับ ประชาชน"ลำบาก"มากเนื่องจากไม่มีน้ำจะใช้ รบกวนช่วยให้"คำตอบ"ที่เป็นความจริงด้วยครับ อย่าต้องให้ประชาชน"ธรรมดาๆ"โทรเข้าไป ด่าหรือต่อว่า พวกคุณที่ทำงานกันอยู่ที่"เทศบาล"เลย ขอบคุณ
ถูกใจ ·
10 คน ถูกใจสิ่งนี้

Varunya รักในหลวง เฮียคิดว่าจะมีใครมาดูโพสนี้ป่ะ ถ้าเขาคิดจะซ่อมหรือตรวจสอบท่อแตก 2 วันน่าจะเสร็จนะ จิงมะ!!!
2 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ · 1

Varunya รักในหลวง รอให้ไปอาบน้ำคลองแล้วมีสื่อมาเห็น คงจะรีบมาบริการประชาชน เหอๆ
2 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ · 1

NeaZaa Bangpoo เฮียก็ว่าจะแจ้งไปที่"คุณสรยุทธ"เรื่องเล้าเช้านี้ที่ช่อง 3 ซ่ะหน่อย เผื่อจะได้มีอะไรกระเตื่องขึ้นบ้างอ่ะ!
ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ

NeaZaa Bangpoo สงสัยระบบการจัดการ ระบบการทำงานคง"ห่วยแตก"กันหน้าดู ถึงได้แก้ไขกันช้าโครๆอ่ะ
ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ

Varunya รักในหลวง น่าสนนะ โทรไปช่อง 3 แจ้งว่า บางปู สมุทรปราการ ไม่มีประปาใช้ 55555
ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ · 1

NeaZaa Bangpoo จัดไปเลย"หมวย" 5555 (เฮียสั่งลุย)
ประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ · 1

NeaZaa Bangpoo ตกลงแล้วนี้! เทศบาลบางปู นี่เค้าสร้าง"เฟสบุ๊ค"ขึ้นมาเพื่อวัตถุประสงค์อะไรเนี้ย? ถามอะไรไปก็ไม่มีใครตอบ หรืออยากมีไปตามกระแสกับเค้ากันเนี้ย?
46 นาทีที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ · 2

Varunya รักในหลวง สร้างเพื่อ!!! ถามมีใครถาม จะได้บอกว่ามีเฟสไง ให้ประชาชนร้องเรียน 555555
43 นาทีที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ · 1

NeaZaa Bangpoo เออว่ะ!สงสัยถ้าจะจริงอย่างที่หมวยว่า 5555 เค้าคงนึกว่าประชาชนคงจะเข้าไม่ถึง ไม่รู้จักมั่ง 55555
35 นาทีที่แล้ว ผ่าน โทรศัพท์มือถือ · ถูกใจ

สำนักงานเทศบาลตำบลบางปู เดวเราจะ ดำเนินการแจ้งต่อเว็บระบบต่อให้อีกทีนะครับ Facebook เทศบาลไม่มีหลอกครับ แต่งแจ้งปัญหาต่างๆได้ เดี๋ยวผมจะดำเนินให้
8 นาทีที่แล้ว · ถูกใจ
Facebook

Re: อีกกี่วัน ท่อส่งน้ำที่ส่งไปยัง หมู่บ้านแถว"บางปูเก่า"ถึงจะเส

โพสต์โดย admin » 11 ก.ย. 2012 10:30

เรียน ท่านผู้ร้องเรียน
เนื่องจากขณะนี้การจ่ายน้ำประปามีปัญหาชำรุดบกพร่องอยู่ 2 จุด คือ ปั๊มเสียที่ตำหรุ และท่อชำรุดที่บางปูแลนด์ ซึ่งอยู่ระหว่างการแก้ไข โดยน่าจะดำเนินการแล้วเสร็จภายในสัปดาห์นี้ครับ แต่อย่างไรก็ตามเพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนของพี่น้องประชาชนในพื้นที่ตำบลบางปู ทางเทศบาลตำบลบางปูได้มีการบรรทุกน้ำเข้าไปจ่ายตามจุดต่าง ๆ และจะประชาสัมพันธ์ให้พี่น้องประชาชนทราบล่วงหน้า ตามแผนการปฏิบัติงานดังนี้
1. วันจันทร์ที่ 10 กันยายน 2555 บริเวณ หมู่ 5 ตำบลบางปูใหม่
2. วันอังคารที่ 11 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 4 ตำบลบางปู (คลองด่าน 2)
บ่าย หมู่ 3 ตำบลบางปูฝั่งน้ำเค็ม
3. วันพุธที่ 12 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 4 ตำบลบางปูฝั่งน้ำเค็ม
บ่าย หมู่ 3 ตำบลบางปูฝั่งน้ำจืด
4. วันพฤหัสบดีที่ 13 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 2 ตำบลบางปู (ตาก๊ก)
บ่าย หมู่ 1 ตำบลบางปู ซอยจัดสรรน้ำจืด
5. วันศุกร์ที่ 14 กันยายน 2555
เช้า หมู่ 3 ตำบลบางปู วิทยุการบินน้ำจืด
ดังนั้นจึงเรียนเพื่อชี้แจงถึงวิธีการและแนวทางแก้ไขปัญหาของเทศบาลตำบลบางปู เพื่อให้ท่านและพี่น้องประชาชนในพื้นที่ทราบในเบื้องต้นครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ