การเก็บขยะของเทศบาลบางปู

Moderator: admin

การเก็บขยะของเทศบาลบางปู

โพสต์โดย admin » 25 ก.ค. 2012 13:39

ชื่อ-สกุล : ผู้ไม่ประสงค์ออกนามที่เดือนร้อน

เบอร์โทรศัพท์ :

อีเมล์ :

ข้อมูลการร้องเรียน : เรื่อง การเก็บขยะของเทศบาลบางปู
เรียน ทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องรับทราบ

เนื่องจากดิฉันมีบ้านพักอาศัยอยู่ในซอยสะพานคู่
ซึ่งแต่เดิมการเก็บขยะของทางเทศบาลจะมีการเข้ามาเก็บขยะ อาทิตย์ละ 2 วัน คือ
อังคาร และเสาร์ (ซึ่งบางเสาร์ก็ไม่เห็นมา)
เมื่อก่อนมีการการเก็บค่าธรรมเนียมขยะบ้านละ 30 บาท/เดือน แต่ ณ
ปัจจุบันนี้ไม่มีแล้ว
ทุกครั้งบ้านดิฉันจะนำขยะใส่ถุงดำมัดปากถุงสนิทไว้อย่างเรียบร้อยและตั้งวางไว้ที่หน้าบ้าน
เพื่อรอรถข
ยะมาเก็บ แต่ที่ผ่านมาหลังจากไม่มีการเก็บค่าธรรมเนียมขยะเเล้ว
ดิฉันต้องคอยออกมาบอกเจ้าหน้าที่เก็บขยะว่า '' รบกวนช่วยเก็บด้วยนะค่ะ ''
ซึ่งเมื่อก่อนไม่เห็นต้องคอยมาบอกแบบนี้เลย
เพียงเเค่เอาถุงดำมาวางในวันที่รถขยะจะเข้ามาเก็บก็เป็นอันรู้กันว่า '' นี้คือขยะ
ที่ประชาชนอย่างดิฉันต้องการให้เจ้าหน้าที่ของเทศบาลช่วยจัดเก็บเอาไปทำลาย ''
ไม่ใช่เอามาตั้ง
วางเพื่อความสวยงามแต่ประการใด อยากฝากให้ท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องรับทราบด้วยนะค่ะ

อัพโหลดไฟล์ :

IP Address : 124.121.244.100
admin

Re: การเก็บขยะของเทศบาลบางปู

โพสต์โดย admin » 25 ก.ค. 2012 13:40

เรียนท่านผู้ร้องเรียน ต้องขอบคุณอย่างยิ่งที่ได้กรุณาแจ้งเรื่องการเก็บขยะเข้ามา ซึ่งผมเองให้ความสำคัญกับปัญหาขยะล้นมาโดยตลอด ในกรณีซอยบุญประคองผมจะมอบหมายให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเร่งดำเนินการ และปรับปรุงแก้ไขปัญหาดังกล่าวต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ