RE:ตอบข้อร้องเรียน ท่อระบายน้ำ ในบางเมฆขาว

Moderator: admin

RE:ตอบข้อร้องเรียน ท่อระบายน้ำ ในบางเมฆขาว

โพสต์โดย admin » 29 พ.ค. 2012 14:07

ชื่อ-สกุล : ติ๋ม บางเมฆขาว
เบอร์โทรศัพท์ :
อีเมล์ :
ข้อมูลการร้องเรียน : ท่อระบายน้ำ ในบางเมฆขาว เมื่อไหร่จะดำเนินการเสร็จ
ฝนตกทีไรน้ำท่วมบ้านทุกที ทำมานานแล้วยังไม่คืเสร็จสักที ฝากนายกช่วยด้วยค่ะ

เรียน คุณติ๋ม บางเมฆขาว
ขอขอบคุณที่ท่านกรุณาแจ้งปัญหาท่อระบายน้ำในซอยบางเมฆขาว เพื่อให้เทศบาลช่วยดำเนินการ
ผมจึงขอชี้แจงรายละเอียดโครงการฯ ดังนี้
โครงการดังกล่าว เป็นงบประมาณขององค์การบริหารส่วนจังหวัดสมุทรปราการ (อบจ.) ปี 2553
สิ้นสุดสัญญา วันที่ 2 เมษายน 2555 และได้มีการขยายสัญญาถึงวันที่ 19 กรกฎาคม 2555
เนื่องจากเจ้าของที่ดินไม่ยินยอมให้วางท่อในบางจุด ปัจจุบันตรวจสอบพบว่า โครงการคืบหน้าไปได้ ประมาณ 70%
คาดว่าจะแล้วเสร็จภายในเดือนกรกฎาคม 2555 ซึ่งปัจจุบันยังคงประสบปัญหา การย้ายเสาไฟฟ้า, ประปา
อีก 800 เมตร หากท่านต้องการข้อมูล และรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถสอบถามได้ที่ นายช่างคุมงาน
คุณสืบสกุล โทรศัพท์มือถือ 087-714-1115 ครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ