มีรถบรรทุกสารบางอย่างมาทิ้งบริเวณทางเข้าซอย ม. ราชภัฏธนบุรี

Moderator: admin

มีรถบรรทุกสารบางอย่างมาทิ้งบริเวณทางเข้าซอย ม. ราชภัฏธนบุรี

โพสต์โดย admin » 30 เม.ย. 2012 10:59

ผู้ร้องเรียน : ประชาชนชาวตำบลบางปู
ข้อมูลการร้องเรียน : เนื่องจากช่วงเวลาดึกจะมีรถบรรทุกสารบางอย่างมาทิ้งบริเวณฝั่งทะเลเยื้องฝั่งตรงข้ามปากทางเข้าซอยมหาลัยราชภัฎธนบุรีไม่แน่ใจว่าเป็นสารอระไรมีกลิ่นเหม็นคล้ายสารเคมี มาทิ้งเป็นเวลานานหลายวันแล้ว ไม่รู้ว่าเป็นอันตรายต่อสิ่งแวดล้อมหรือไม่ช่วยส่งเจ้าหน้าที่มาซุ่มตรวจสอบและจับกุมตัวผู้มีส่วนกระทำความผิดมารับโทษให้ได้ เพื่อตำบลบางปูของเราเพื่อสิ่งแวดล้อมของตำบลบางปูของเรา ฝากด้วยนะครับ
admin

Re: มีรถบรรทุกสารบางอย่างมาทิ้งบริเวณทางเข้าซอย ม. ราชภัฏธนบุรี

โพสต์โดย admin » 30 เม.ย. 2012 11:00

เรียนท่านผู้ร้องครับ
ขณะนี้ทางเทศบาลตำบลบางปูกำลังดำเนินการตรวจสอบข้อเท็จจริงอย่างละเอียดอยู่ โดยผมเองจะเร่งรัดดำเนินการตามขอบเขตอำนาจหน้าที่ต่อไป
จึงเรียนมาให้ท่านทราบในเบื้องต้นครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ