ร้องทุกข์ชาวบ้านหมู่ 5 ท้ายซอยบุญประคองน้ำท่วมมานานแล้ว

Moderator: admin

ร้องทุกข์ชาวบ้านหมู่ 5 ท้ายซอยบุญประคองน้ำท่วมมานานแล้ว

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » 11 ก.ย. 2010 11:47

ปัญหามายาวนานเข้าใจครับว่า อยู่ระหว่างดำเนินงานติดต่ออยู่ แต่อยากให้ช่วยแก้ไขเฉพาะหน้าก่อนครับ หรือส่งเจ้าหน้าที่ลงพื้นที่ดูได้ไหมครับ ท้ายซอยบุญประคองเลี้ยวขวาหน้าวัด ติดต่อผู้แทนชาวบ้านไปแล้วเห็นเงียบไป มีบางท่านประกาศขายบ้าน บางท่านก็ไปซื้อบ้านใหม่ เห็นใจคนที่ทนอยู่ไม่มีทางไปด้วยครับ
แต่ขอชมเมื่อเร็วๆน้มีมาปรับปรุงคอสพานเป็นลาดยางครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
บุคคลทั่วไป

Re: ร้องทุกข์ชาวบ้านหมู่ 5 ท้ายซอยบุญประคองน้ำท่วมมานานแล้ว

โพสต์โดย admin » 16 ก.ย. 2010 16:11

เทศบาลรับทราบปัญหาของท่านที่พักอาศัยบริเวณท้ายซอยบุญประคองดีครับ ที่ผ่านมาก็พยายามแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า เอาหินคลุกไปบรรเทาหลายคันรถแล้ว แต่เนื่องจากช่วงนี้ฝนตกมาก พวกเราอยากจะก่อสร้างถนนพร้อมวางท่อให้สมบูรณ์แบบ แต่ไม่สามารถดำเนินการได้ เนื่องจากติดเรื่องสิทธิเป็นถนนของเอกชนยังไม่ยกเป็นสาธารณะ หากดำเนินการอาจจะถูกเจ้าของที่ดินฟ้องร้องได้ (บริเวณคอสะพานเป็นสาธารณะจึงดำเนินการได้)
ขอขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นและเห็นใจเป็นอย่างยิ่ง (จะพยายามหาแนวทางแก้ไขปัญหาให้ครับ)

นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ