ยุง และ ยุง

Moderator: admin

ยุง และ ยุง

โพสต์โดย jinda » 27 ม.ค. 2012 09:26

ซอยบ่อดินอู่ทอง (หลังหมู่บ้านนครทอง3) ตอนนี้ยุงเยอะมาก สาเหตุส่วนหนึ่งเกิดจากน้ำในคลองรางตัววีที่สร้างใหม่
เป็นลักษณะน้ำนิ่งไม่ไหล ทำให้เป็นแหล่งเพาะพันธ์ยุงชั้นดีเลย รบกวนเข้ามาตรวจสอบและหาทางแก้ไขด้วยนะคะ
ที่บ้านพยายามฉีดยากันยุงภายในบ้าน ด้านล่างก็ฉีดบ้างเป็นบางครั้ง และนำทรายที่ทางอสม. มาแจกใส่ตามถังน้ำที่เก็บ
และนำไปใสในคลองบางส่วนเพื่อบรรเทา แต่น้ำในคลองมีปริมาณมากเกรงจะเป็นการสูญเปล่า ตามอ่างน้ำก็เลี้ยงปลาหางนกยูง
ตามที่อสม.แนะนำแล้วก็ไม่ค่อยมีอะไรดีขึ้น ประชากรยุงยังคงชุกชุมเหมือนเดิมค่ะ

นับถือ
จินดา
jinda

Re: ยุง และ ยุง

โพสต์โดย admin » 30 ม.ค. 2012 11:03

ทางเทศบาลฯ โดยเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบจะเร่งตรวจสอบตามข้อมูลที่ให้มาและหาแนวทางดำเนินการแก้ไขต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ