ได้รับความเดือดร้อนจากฟาร์มไก่ชน

Moderator: admin

ได้รับความเดือดร้อนจากฟาร์มไก่ชน

โพสต์โดย admin » 16 ม.ค. 2012 14:05

ข้อมูลการร้องเรียน : ครอบครัวของดิฉันได้รับความดือดร้อนมากจากฟาร์มไก่ชนของบ้านเลขที่
120/455 ซึ่งอยู่ติดกับบ้านของดิฉัน ซึ่งเลี้ยงไก่ชน ร่วม 100 ตัวบริเวณหลังบ้าน
และอยู่ติดกับห้องนอนของดิฉันและแม่
ทำให้ไม่สามารถนอนได้เนื่องจากไก่ส่งเสียงร้องและขันดังมากตลอดเวลาทั้งกลางวันและกลางคืน
นอกจากนี้ยังได้ผลกระทบของกลิ่นเหม็นจากมูลไก่ หากทางเทศบาลจะตร
วจสอบให้เข้าประมาณ 5 โมงเย็น เพราะเป็นเวลาที่เจ้าของบ้านกลับจากทำงานค่ะ
ดิฉันขอให้ทางเทศบาลจัดการเรื่องนี้โดยเร็วด้วยค่ะเพราะครอบครัวของดิฉันเดือดร้อนมากค่ะ
และช่วยแจ้งผลคืบหน้าให้ที่บ้านด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
admin

Re: ได้รับความเดือดร้อนจากฟาร์มไก่ชน

โพสต์โดย admin » 16 ม.ค. 2012 14:07

ตามที่ท่านได้ร้องเรียนมา ทางเทศบาลตำบลบางปูจะส่งเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเข้าไปตรวจสอบ หากกรณีดังกล่าวเข้าลักษณะเหตุรำคาญตาม พรบ.การสาธารณสุข ทางเทศบาลฯ ก็จะดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ