ขยะ

Moderator: admin

ขยะ

โพสต์โดย บุคคลทั่วไป » 05 ม.ค. 2012 15:37

ในบริเวณซอยอู่ทอง อาทิ เช่น โรงเรียนชำนิฯ มักมีที่รกร้่างที่เจ้าของยังไม่ได้ใช้เป็นสิ่งปลูกสร้าง มีหญ้ารก มักมีซาเล้งซึ่งมักนำขยะชิ้นใหญ่ เช่น ลังไม้ ที่นอน ขนาด 6 ฟุตขึ้นไป ผ้านวมใหญ่ หรือถุงพลาสติกใส่ของ บริเวณซอยอู่ทอง3 เช่นเดียวกัน มีที่รกร้างมีคนนำที่นอน ซากฐานลังไม้้มาทิ้งไว้แกะกะ เลยออกมา บริเวณทางเดินสัญจร ไม่ทราบว่าปัญหารถซาเล้งเถื่อนนี้ รับจ้างมาทิ้ง หรือว่ามันนำมาทิ้งเอง แล้วรถมันก็ไม่มีทะเบียน ตรวจสอบกวดขันด้วยไม่ให้นำมาทิ้งซี้ซั๊ว มักง่าย รวมไปถึงหญ้าที่รกจนเลยออกมาถนน บอกเจ้าของพื้นที่ร้างน่าจะให้มีการล้อมรั้ว อีกหน่อยมันจะมาทิ้งเรื่อยกองจนเป็นภูเขา ซาเล้งอีกหลายรายก็จะทำตาม กลายเป็นที่ทิ้งขยะไปเสียฉิบ ช่วยจัดการกวดขันหรือเก็บภาษี พื้นที่ว่างเปล่าที่ไม่ทำประโยชน์ก็ดี จะได้เอามาบริหารจัดการบูรณาการ สมกับภาษีที่นำมาบริหาร เป็นแว่นขยายส่องดูองค์กรตนเอง ไม่ต้องเป็นหอคอยงาช้างที่คอยประชาชนมากล่าวร้องทุกข์
บุคคลทั่วไป

Re: ขยะ

โพสต์โดย admin » 06 ม.ค. 2012 14:59

ขอขอบคุณท่านผู้ร้องเรียนที่กรุณาเสนอแนะแสดงความคิดเห็นเข้ามา ผมได้มอบหมายให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบพื้นที่ประสานเจ้าของที่ดินและดำเนินการแก้ไขปัญหาการนำขยะมาทิ้งในที่รกร้างตามอำนาจหน้าที่ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ