แมวเยอะทำความรำคาญให้กับเพื่อนบ้าน

Moderator: admin

แมวเยอะทำความรำคาญให้กับเพื่อนบ้าน

โพสต์โดย boom_boom » 13 ธ.ค. 2011 13:04

บ้านเลขที่ 186หมู่1 ต.บางปูซอยกำนันสายชลเลี้ยงแมวไว้หลายตัวทำความรำคาญเดือดร้อนให้กับชาวบ้านละแวกใกล้เคียงชอบมารื้อคุ้ยเศษอาหารและตอนกลางคืนออกมากัดกันเสียงดังคนทำงานหรือเด็กนักเรียนนอนกันไม่ค่อยหลับพอไปว่าให้จับใส่กรงก็ว่าแมวมันมีขาจะไปไหนก็ได้วานทางสาธารณสุขไปตรวจสอบให้หน่อยค่ะหรือจับไปปล่อยที่ไหนก็ได้เลื้ยงแมวไม่ดูแลให้ดีสร้างความเดือนร้อนให้กับคนอื่น
boom_boom

Re: แมวเยอะทำความรำคาญให้กับเพื่อนบ้าน

โพสต์โดย admin » 15 ธ.ค. 2011 10:35

ขอเรียนว่าแมวที่มีเจ้าของ เทศบาลไม่มีอำนาจจับไปปล่อยที่ไหนได้ครับ แต่อย่างไรก็ตามก็จะเร่งให้เจ้าหน้าที่สาธารณสุขเข้าตรวจสอบ หากก่อให้เกิดความรำคาญจนทำให้เสื่อมเสียหรือเป็นเป็นอันตรายต่อสุขภาพก็จะแจ้งเตือนและดำเนินการตามอำนาจหน้าที่ต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
นายธีรพล ชุนเจริญ
นายกเทศมนตรีตำบลบางปู
admin

ย้อนกลับไปยัง เรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ปัญหาต่างๆ